ทำอย่างไรดีคะ แมวร้องเสียงดังมากเลย

กระทู้คำถาม
น้องเป็นลูกแมวค่ะ อายุได้แค่ 2-3 สัปดาห์ เพศผู้ น้องร้องเก่งมาก ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ ร้องจนเรารำคาญ แถมยังเกรงใจห้องข้างๆอีกด้วย น้องเป็นแมวจรค่ะ เราเก็บมาเลี้ยง ด้วยความที่สงสาร วันแรกก็เงียบๆ พอถึงวันที่ 3 น้องเริ่มร้อง และก็ร้องหนักขึ้นเรื่อยๆ ไม่เจ็บไม่ป่วย ให้อาหารตลอด เวลากินก็ร้องเดินก็ร้อง เรางงมาก ทำอะไรไม่ได้เลย เดินไปไหน ก็ร้องตามจนเราเริ่มไม่ไหวแล้ว😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่