แฟนใหม่(ผู้ชาย)ของแฟนเก่า(ผู้หญิง) ทักมาถามว่าเราเคยเป็นอะไรกันกับแฟนเขา?

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเลิกกับแฟนเก่าของผมได้ประมาณ 1ปีกว่าแล้ว ตอนเลิกกันแล้วเราก็ยังคุยกัน สนิทกันในฐานะเพื่อนปกตินะครับ ในความรู้สึกของผม ผมก็ไม่ได้อยากกับไปเป็นในสถานะแฟน และก็ไม่อยากให้เขามีใครใหม่ด้วย แต่ๆๆ........ แฟนเก่าผมก็ไปมีแฟนใหม่ ใอ่ผมก็รู้สึกอกหักขึ้นมาทันทีเลย ทั้งๆที่คิดว่าตัวเองไม่ได้รู้สึกกับเขาแล้ว ทำให้รู้ขึ้นมาเลยว่าจริงๆแล้วเรายังรักเขาอยู่ ต่อๆ... พอผมอกหักผมก็ไปส่องเฟสแฟนใหม่เขาทุกวัน จนแฟนใหม่เขาทักมาถามว่าผมเคยเป็นอะไรกับแฟนเขา ผมก็ตอบแบบลูก ผช คุยกันเลยว่าเป็นแฟนเก่าของแฟนเขาเอง ก็เลยเล่าให้เขาฟังว่า เคยคบกันล่ะก็เลิกกันแล้ว บราๆๆๆ เหมือนที่เล่าด้านบน แล้วบทสรุปก็คือ แฟนใหม่เขาถอยให้ผมเฉยเลย เขาบอกว่างั้นก็ลองกลับไปคุยกัน แบบเชิงว่าเขาจะไม่เอาแฟนเขาแล้ว คือมันทำให้ผมรู้สึกผิดเลย ใจนึ่งก็อยากกลับไปดูแลเขา อีกใจนึ่งก็กลัวความรู้สึกแฟนเก่าจะเสียใจกับสิ่งที่ผมทำลงไป กลัวเขาจะเสียใจที่แฟนเขาทิ้งไป ผมควรทำยังไงต่อดีครับ? ผมอยากไปดูแลเขาจริงๆนะ แต่ถ้าแฟนใหม่เขารักเขาจริงๆผมก็อยากให้เขาดูแลกันดีๆ ผมขอออกมาห่าง ผมจะทำยังไงดี☹️🥺
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่