สอบถามเรื่องการเรียนภาษา,diplomaในออสเตรเลีย

กระทู้คำถาม
สอบถามเรื่องการเรียนภาษา,diplomaในออสเตรเลีย

สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องอยากจะสอบถาม เนื่องจากเรากำลังสับสนว่าจะไปเรียนภาษาหรือdiplomaที่ออสเตรเลียดี
ที่สนใจเรียนdiplomaตอนนี้คือ social media marketing,cook อะไรพวกนี้ค่ะ แต่ก็ยังไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่

ส่วนตัวเราจบปอตรีจากคณะนิเทศอินเตอร์ เคยมีผลไอเอล5.5ค่ะ
ซึ่งการเรียนภาษานี้มันเทียบเท่ากับไอเอล5.5ค่ะ เราเลยคิดว่าไม่เรียนภาษาแล้วไปเรียนdiplomaเลยดีไหม แต่diplomaเป็นวุฒิที่ต่ำกว่าปอตรีมันจะได้ประโยชน์อะไรไหมถ้าจะสมัครงานในไทย เราเห็นว่าdiplomaมันเรียนแค่1-2วันซึ่งจะมีเวลาทำงานมากขึ้นเพราะในใจคืออยากไปเรียนและทำงานด้วยค่ะเพราะเห็นว่าวีซ่านักเรียนหางานง่ายกว่า เลยอยากจะขอคำแนะนำค่ะว่าควรเรียนอะไรดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่