แฟนไม่ง้อ เพราะงี่เง่า ทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือเราคบกันคนนึงอะค่ะ แล้วทีนี้เค้าบอกว่าเรางี่เง่า ไม่ว่าเราจะน้อยใจ หรือเหตุผลที่เราน้อยใจ เค้าก็มองว่างี่เง่าหมด คือเราน้อยใจเค้าเพราะว่า ตอนเล่นเกมด้วยกัน เค้าสนใจเพื่อน ผญ ของเค้า มากกว่าเราอะค่ะ คือตอนเรายืนเลนคนเดียวเราไม่ไหว เพราะเราเล่นไม่ค่อยเป็น เค้าไม่ถามอะไรเราเลย แต่พอเป็นเพื่อนคนนั้น เค้ากลับใส่ใจว่า ยืนไหวมั้ย เดี๋ยวไปช่วย พอเราบอกเราไม่โอเค เค้าก็บอก ว่างี่เง่า เหมือนเราโกรธอะไรเค้าไม่ได้เลยอะค่ะ เค้าบอกว่าเมื่อก่อนเรางี่งเ่า เอาแต่ใจ อันนี้เรายอมรับค่ะ เราเพิ่งคบกันได้เดือนนึงนะคะ ปต่คุยกัน 3-4 เดือน เหมือนพอเราคบกัน เค้าก็ไม่สนใจความรู้สึกเราอีกเลย  เราเสียใจมากก เรานอนร้องไห้ พยายามทำความเข้าใจกับเค้าว่า เรื่องนี้เค้าไม่โอเค เธออาจจะมองว่างี่เง่า แต่ช่วยง้อเค้าได้มั้ย เค้าก็รู้สึกดีแล้ว เค้าก็บอกไม่ทำ งี่เง่า
เค้าต้องตามใจเธอตลอดเลยหรอ แฟนไม่ใช่ทาส เหมือนว่า ความรู้สึกของเราที่เราไม่โอเค ที่เรานอนร้องไห้ เหมือนเค้าไม่สนใจเลยอะคะ คนอื่นคิดยังไงบ้างอะคะ เมื่อก่อนเรางี่งเ่าเยอะกว่านี้เราก็พยายามงี่เง่าน้อยลง เพื่อให้เค้าไม่เบื่อเรา แต่เหมือนเราไม่สามารถโกรธไรเค้าได้เลย เพราะเค้าจะเบื่อเรา เรื่องไหนที่เราไม่โอเค เค้าก็ให้เราหายเองอีกอะค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่