จากสถาบันสุขภาพเด็กแห่งชาติไปขนส่งชลบุรี

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะวันนี้อยากมาสอบถามขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เกริ่นก่อนนะคะว่าเดือนหน้าหนูต้องไปสถาบันสุขภาพเด็กแห่งชาติเพื่อไปรักษาตาน้องค่ะ ซึ่งใช้เวลารักษาเกือบเดือนเลยค่ะ ซึ่งขาไปมีญาติอาสาไปส่งไปกับน้องชายกับแม่ (แม่อ่านหนังสือไม่ออกตาไม่ดี) แล้วยังต้องลารร.ช่วงเปิดเทอมอีก ปัญหาคือหนูมีนัดต่อใบขับขี่กับกรมขนส่ง ซึ่งเลื่อนหลายรอบเพราะโดนโควิดเล่นงาน รอบนี้หนูไม่สามารถเลื่อนได้แล้วเพราะอาจต้องสอบใหม่ค่ะ รวมทั้งหนูยังไม่มีประสบการณ์เดินทางแบบนี้กลัวหลงค่ะ เลยอยากสอบถามการเป็นแนวทาง เดินทางด้วยรถสาธารณะจากสถาบันสุขภาพเด็กแห่งชาติไปกรมขนส่งชลบุรีค่ะ อยากให้ผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่