ทาครีมกันแดดกันน้ำ ใช้Cleansing เช็ด3รอบพอมั้ย?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตเกริ่นเลยนะคะเป็นคนมีสิวอุดตันตั้งแต่มีประจำเดือนครั้งแรกแล้วค่ะคาดว่าน่าจะเกิดจากฮอร์โมน แต่ก็คือไม่เคยแต่งหน้าค่ะไปโรงเรียนก็มีทาปากนิดหน่อย แล้วก็ก่อนทากันแดดค่ะ กันแดดที่ใช้ก็คือ smooth e physical white extra fuild sp50+ pa+++ คือมันเป็นครีมกันแดดที่กันน้ำแต่เหมาะกับคนผิวมัน(หนูผิวมันค่ะเลยเลือกใช้) แต่เห็นเขาว่าล้างง่าย แต่นี่ก็ไม่ไว้ใจค่ะเพราะกลัวสิวอุดตันมาก กลับมาจากบ้านตอนเย็นทุกวันจะเช็ดหน้าด้วย Cleansing Micellar ตลอดค่ะ เช็ดด้วยสำลี3แผ่นค่ะ เช็ดจนกว่าสำลีจะไม่เหลืองๆดำๆ เช็ดนานมากประมาณ15-20นาทีจนแม่บ่น555555 แล้วก็ล้างด้วยเจลล้างหน้าตามปกติ ตอนแรกว่าจะซื้อCleansing oilมาใช้ค่ะเขาว่ามันดี แต่นี่เป็นคนหน้ามันน่ะสิคะแล้วก็มีอุดตันเป็นทุนอยู่แล้ว แถมอุดตันง่ายสะด้วยวันไหนล้างหน้าแบบลวกๆสิวอุดตันก็เริ่มมาแล้ว เลยอยากถามพี่ๆว่าแค่คลีนซิ่ง3แผ่น3รอบ แล้วก็ล้างหน้าตามปกติด้วยเจลล้างหน้ามันพอรึป่าวคะแงง 
ปล.แค่3แผ่นหนังหน้าก็จะหลุดแล้วเนี่ย5555555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่