แมวมีอาการเสียงแหบแบบนี้เป็นหวัดไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอสอบถามทาสแมวทุกท่านค่ะ คือแมวเรามีอาการเสียงแหบ น้องทำท่าเหมือนมีอะไรติดที่คอ จะอ้วกแต่อ้วกไม่ออก แบบนี้น้องเป็นหวัดแมวไหมคะ เป็นอาการระคายคอหรือป่าว น้องเป็นมาได้ 2 วันแล้วค่ะ วันแรกมีขี้ตาเขียวๆ วันที่สองน้องเริ่มเสียงแหบแต่กินอาหารได้ (น้อยลง) อาการ ซึมๆ(แต่ไม่มากเท่าไร) ไม่ร่าเริง แบบนี้น้องจะหายเองได้ไหมคะ น้องทำวัคซีนครบแล้ว แต่ปีนี้ยังไม่ได้ไปฉีดกระตุ้นค่ะ เราจะพาน้องไปแต่น้องมาป่วยก่อน
ปล.คือก่อนหน้านี้เราเอาลูกแมวจรแบบ เบบี้ มาเลี้ยง มีส่วนไหมที่จะติดจากน้อง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่