ต้องถอนฟันซี่ 24 ก่อนแล้วค่อยอุดฟันซี่ +/-21ก่อนหรอคะ

กระทู้คำถาม
เรากำลังจะจัดฟันหมอที่คลินิกให้อุดฟัน +/-21 ถอนฟันบน14,24 เราไปเคลียร์ช่องปากที่รพ. แต่หมอบอกว่าหมออุดซี่21 ไม่ได้ ต้องถอนฟันหรืออะไรซักอย่างเพราะเหมือนไม่มีช่องว่างหรือชิดกันอุดไม่ได้ค่ะ คือเราต้องถอนฟันก่อนแล้วค่อยอุดฟันหรอคะ เราพยายามดูจากรูปซี่21 กับ 24 มันห่างกันอยู่นะ งงอะช่วยไขข้อสงสัยนี่หน่อยนะคะ 😭😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่