เครียดเรื่องคะแนนจนอยากตาย

กระทู้คำถาม
กระทู้นี้ตั้งเพื่อระบายเรื่องการเรียนค่ะ เครียดมาก เราอยู่ม.ปลาย แผนวิทย์-คณิต คณิตศาสตร์พื้นฐานเราได้คะแนนน้อยมากๆเลยค่ะ คือครูประจำวิชาให้สอบเก็บคะแนน 6 ข้อ 60 คะแนน แสดงวิธีทำอย่างละเอียด แต่ใช้เวลาเพียง20นาที ไหนจะถ่ายส่งอีกใครส่งไม่ทันก็ติด0 เขียนชื่อไม่เขียนเลขที่ก็ติด0 คือเราทำไม่ทัน ทำทันเพียง4ข้อ คำตอบเราถูกทุกข้อ(ดูตามที่ครูเฉลย)คะแนนที่ออกมาเราได้แค่20 เอามาบวกกับคะแนนกลางภาคและปลายภาคยังไม่ถึงเกรด1เลย (ต้องเขียนวิธีทำละเอียดขนาดไหนวะ) แล้วคนที่ได้คะแนนเยอะๆก็คือคนที่เรียนพิเศษ คนที่เรียนพิเศษนางจะบวกให้10คะแนนดิบ แต่เทอมนี้เราไม่ได้เรียน โรงเรียนไหนเป็นแบบนี้บ้างคะ คือแบบเครียดมากๆหน่วยกิตก็เยอะ กลัวติด0มากๆ เทอมนี้เกรดคงพุ่งลงเหว โดนที่บ้านด่าอีกเอาไปเปรียบเทียบกับคนนั้นคนนี้อีก รู้สึกกลัวไปหมด กลัวเกรดจะตก กลัวที่บ้านด่า อยากหนีไปไกลๆไม่อยากรับรู้เลย อยากตายมากคืออยากตายจริงๆ อยากหนีออกไปจากสังคมแบบนี้ ไม่อยากเจอคำพูดแย่ๆในตอนที่รู้สึกแย่เลย แต่พอนึกถึงแม่แล้วก็ร้องไห้ทำอะไรไม่ได้อยู่ดีคือต้องทนอยู่ในสังคมแบบนี้ไปจนจบม.6เลยหรอ กำลังใจก็ไม่มี เป้าหมายในชีวิตก็แทบมองไม่เห็นแล้ว ทุกวันเจอแต่คำพูดแย่ๆ ก็ทนมาตลอดต้องทนต่อไปจริงๆหรอ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่