ข้อมูลในบัตรปชช.ลาว เป็นข้อมูลจริงๆรึเปล่า

เรามีแฟนเป็นคนลาว อยากทราบว่า ข้อมูลในบัตรปชชลาว หรือในพาสปอร์ต อย่างเช่นวันเดือนปีเกิด ใช่ข้อมูลจริงๆที่อยู่ในใบเกิดเลยรึเปล่าคะ เพราะเขาเคยบอกว่าเขาแก่กว่าเราเกือบ 10 ปี แต่ในบัตรจริงๆ เขาเกิดปี 1998 แต่เรา 2001 มันก็ไม่ห่างกันเยอะนี่ เราเลยไปถามเพื่อนเขา ว่าแฟนเราอายุเท่าไหร่ เขาก็บอกว่าเท่ากัน 28 ปี  ก็เลยถามว่า พี่เกิดปีอะไร (เพื่อนแฟน) เขาบอก ปี1995 เราก็คิดในใจเอ้า ! มันจะเท่ากันได้ไงวะในเมื่อแฟนเกิด 1998 เขาเกิด1995 
เลยอยากรู้ว่า ข้อมูลในบัตร มันข้อมูลจริงๆใช่ไหมคะ จะว่าเราโง่หรือไม่รู้เรื่องก็ได้นะคะ แต่เราไม่รู้จริงจริงงงง😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่