คบแฟนต่อจากเพื่อนได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเราขอแทนเพื่อนผญว่า (ญ) แฟนเก่าของเพื่อนเราว่า(ช) นะคะ เรื่องมีอยู่ว่า เราชอบ ช มาสักพักแล้วละเราก็บอกเขาไปค่ะ แต่ตอนนั้นเราไม่รู้ว่าเขาคบกับ ญ อยู่ เราบอกเขาไปละว่าเราชอบเขา ละ ช ก็ตอบมาว่า'ถ้าบอกเร็วกว่านี้เราก็คงลงเอยกันแล้วแหละ เพราะเราก็เคยอยากเข้าหาเธอเหมือนกัน' แต่หลังจากนั้นที่เรารู้ว่า ช กับ ญ คบกัน เราก็พยายามตัดใจค่ะ เพราะไม่อยากมีปัญหากับเพื่อน แต่หลังจากนั้น ช กับ ญ ก็เลิกกัน แล้ว ช ก็มาถามเราว่ายังอยากพัฒนาคสพกับเขาไหม เราก็เลยตอบไปว่า'ถ้าอยากเริ่มต้นใหม่กับเรา เธอต้องไปลืมคนเก่าก่อนนะ' แล้วเขาก็บอกว่าเขาอยากเริ่มต้นใหม่กับเราค่ะ เราควรทำยังไงดีคะ ตอบตกลงไปเลยดีไหม เพราะจริงๆแล้วเราก็ยังรู้สึกดีกับชอยู่ แต่เราก็ไม่อยากทำให้ญเสียใจอ่ะค่ะ😭😭😭
**ขอบอกก่อนนะคะ ว่าเราไม่ซีเรื่องคบต่อจากเพื่อนค่ะ ถ้าจบกันแล้ว เราก็ถือว่าเขาจะไปคบกับใครก็ได้ แต่ต้องจบกันแบบจริงๆนะคะ 
**แต่เราก็อยากถามพี่สาวชาวเน็ตอยู่ดีอ่ะค่ะว่าควรทำยังไงดี เพราะเราก็ไม่อยากทะเลาะกับเพื่อนเรื่องนี้😭😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่