ฟิล์มหนังสามารถใช้กับ Fujica auto 7 date ได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเราอยากลองถ่ายฟิล์มหนังค่ะ เพราะด้วยราคาที่ถูกกว่าฟิล์มสีประมาณนึง รูปที่ออกมาเราชอบและรู้สึกว่ามีเสน่ห์มาก แต่ก็จะเห็นคนบอกกันบ่อยๆว่าฟิล์มหนังใช้กับกล้องคอมแพคไม่ได้ เพราะอาจจะทำให้กล้องพังไวได้ ส่วนตัวเราใช้ Fujica auto 7 date ค่ะ เราจึงอยากทราบว่า 1. กล้องตัวที่เรามีสามารถใช้ได้มั้ยคะ 2. หรือมีกล้องรุ่นไหนที่ใช้กับฟิล์มหนังได้สบายๆแนะนำมั้ย
ปล. นี่เป็นการตั้งกระทู้คำถามของเราครั้งแรก ใช้คำผิด พิมพ์งงๆตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะคะ 🙏🏻
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่