มีไครเคยฉีดฟิลเลอใต้ตายี่ห้อนิวรามิสกล่องสีดำ ไหมคะ? แล้วเป็นก้อน

กระทู้คำถาม
พอดีว่าไปฉีดใต้ตาจากคลินิคแห่งหนึ่งแถว นนทบุรีคะ  เป็นราคาโปร 4 cc 9,999 บาท คะ 
แล้วเราสอบถามกับทางคลินิคก่อนแล้วค่ะว่ายี่ห้อนี้สามารถฉีดใต้ตาได้หรอค่ะ จะเป็นก้อนไหมจะแข็งไหม
แอดมินแนะนำว่าฉีดได้คะ เพราะคุณหมอมีเทคนิคในการฉีด เราเลยตัดสินใจซื้อราคาโประ เลย 4 cc 9,999 บาท
ตอนแรกกะว่าจะฉีดใต้ตา ข้างละ 1 cc แล้วฉีดปาก 2 cc แต่เราเป็นคนใต้ตาลึกมาก คุณหมอแนะนำข้างละ 2 cc คะ  เราเลยตกลง
แล้วเราซื้อโปรฉีดปากอีกต่างหาก ปรากฏว่าเข้าวันที่ 6-7 แล้วคะเหมือนแก้มที่บวมจะยุบ แต่ใต้ตาเป็นก้อนขึ้นมาค่ะ😂 แข็งๆ
เราไม่เคยมีประสบการณ์การฉีดฟิลเลอร์มาก่อนเลยไม่เข้าใจว่าก้อนที่แข็งคือต้องรอให้ครบ 14 วันก่อนไหมค่ะหรือควรไปฉีดสลายเลย
เพราะปกติเราทำจมูกก็ยังบวมแค่3-4 วัน นี่ก็ครบ7 วันแล้วใต้ตายังเป็นก้อนแข็งๆอยู่เลยค่ะ
ควรจะไปฉีดสลายเลยดีไหมค่ะ หรือว่ารอ14 วันก่อนค่อยไปฉีดดีคะเพราะตอนนี้เราเป็นคนหน้าเล็กอยู่แล้วพอเป็นก้อนแล้วเหมือนตามันตี่ไปเลยอ้ะคะ 
จิตตกมาก 🥺
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่