รบกวนช่วยแนะนำเปลี่ยนยางรถยนต์ mazda2 skyactiv g

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามความเห็น กำลังจะเปลี่ยนยางรถมาสด้า2 skyactiv เบนซิน 2018 ล้อเดิมใช้มา 3ปีกว่า ระยะทางประมาณ 65000 กิโล จริงๆดูจากสภาพยางแล้วยังน่าจะใช้ต่อได้ แต่ไม่อยากเสี่ยงกับเรื่องความปลอดภัยเลยเปลี่ยนดีกว่า
   ลักษณะการขับส่วนใหญ่จะขับจากกรุงเทพออกต่างจังหวัด มีโร้ดทริปขับทางไกลเที่ยวขึ้นเขา ขึ้นดอย ความเร็วที่ใช้ถ้าถนนอำนวยจะเป็น 120 - 140 (ขับเร็วไม่ดี ขอโทษครับ) มีขับในเมืองบ้างแต่ไม่เยอะ รู้สึกว่ายางติดรถ dunlop enasave ค่อนข้างโอเค แต่อยากทราบความเห็นว่ามียางอื่นค้มค่ากว่าอีกมั้ยส่วนตัวเล็งๆ yokohamaไว้ มีงบประมาณ 10k ครับ 
   แล้วปกติทุกท่านเปลี่ยนยางกันที่ร้านไหนที่ราคามักดีกว่าที่อื่นๆ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ 🙏🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่