ผมได้รับหน้าที่ให้จัดการแข่งขันวอลเลย์บอล ตอนนี้มีทีมสมัครเข้า 53 ทีม ผมจัดโปแกรมไม่ถูก รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อย

กระทู้คำถาม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
คุณไม่บอกระยะเวลาที่ใช้จัดการแข่งขันมาด้วย  ถ้ามีเวลาหลายวันหรือเป็นสัปดาห์ แนะนำว่าวอลเลย์บอลเป็นกีฬาที่รอบแรกใช้การแบ่งกลุ่ม ให้จัดเหมือนมี 64 ทีม โดยแบ่งเป็น 8 สาย สายละ 7-8 ทีม พบกันหมด อาจจะเล่นคู่ละ 1 set ก็พอ เก็บคะแนน เอาที่ 1-2 ของ 8 สาย 16 ทีม ไปจับคู่น็อคเอาท์

เหมือนตารางของ คห.4 ตั้งแต่วงรอบที่ 3 เอาแค่ฝั่งละ 8 โดยให้ที่ 1 ในแต่ละสายเป็นตัวยืน เจอที่ 2 ของสายอื่น น็อคไปจนถึงคู่ชิงครับ

ปล. ถ้ามีเวลาน้อยก็ตาม คห.4 เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่