การยื่นแบบขอลดหย่อนภาษีดอกเบี้ยบ้าน

กระทู้คำถาม
ขออนุญาตเรียนถามเรื่องการขอลดหย่อนภาษีดอกเบี้ยกู้ซื้อบ้านครับ
*ยกตัวอย่างกรณีกู้ร่วม นาย A กับ นางสาว B ไม่ใช่คู่สมรสตามกฏหมาย
*ดอกเบี้ยบ้านที่จ่ายไปในปีนั้นทั้งหมดคือ 50,000 บาท
การกรอกแบบฟอร์มยื่นแบบ ภ.ง.ด 90/91
นาย A กรอก 25,000 บาท
นาย B กรอก 25,000 บาท
แบบนี้ถูกต้องหรือไม่ครับหรือต่างคนต่างกรอกตอนยื่นแบบเต็มจำนวนคือกรอกคนละ 50,000แล้วสรรพากรนำไปเฉลี่ยเอง..

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่