10^60 คือเท่าไรหรอคับ

กระทู้คำถาม
ผมไปเห็นในเวปไซต์นึงมาเป็นเว็ปแปลงเวลาผมเลยลองแปลง ปี เป็น นาที ผมใส่ไปประมาณเท่ากับอายุของจักรวาลคือ 13700ล้านปี ปรากดว่าได้ 7พันล้านล้านล้านล้าน นาที ผมเก่งคณิตมากแต่ผมก็สู้กับ 10^60 ไม่ไหวเพราะผมลองเปลี่ยนเป็น แปลง ปี เป็น พลังค์ไทม์ ใส่ 13700ล้านปีเหมือนเดิมเสร็จแล้วผมก็ได้อะไรมาไม่รู้ก็คือ 10^60 ผมเคยเห็นอยู่มันคือหลัก Exatalogue แต่ผมไม่รู้แปลไทยว่าอะไรช่วยตอบหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่