สามารถใช้วุฒิgedเข้า นิติศาสตร์ ม.ธรรมศาสตร์ "ภาคไทย"ได้มั้ยคะ หรือว่าได้แค่ภาคอินเตอร์

กระทู้คำถาม

ปล.จขกท.ไม่รีบนะคะ อยู่ม.3 แค่คิดว่าจะสอบgedดีมั้ย เพราะอยากเข้า นิติศาสตร์ มธ (ภาคไทย) แต่ถ้ารับแค่อินเตอร์ก็ไม่เป็นไรค่ะ
จุดประสงค์ที่จะสอบgedก็คือเพื่อที่จะย่นระยะเวลาการเรียนเท่านั้นค่ะแต่ถ้ารับแค่อินเตอร์ก็คงต้องเรียนจนถึงม.6 😂

คำถามอาจจะดูตลกนะคะ แต่คือไม่ทราบจริงๆค่ะ เท่าที่หาข้อมูลก็ยังงงอยูเลยค่ะขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่