อยากเลิกกับแฟน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเรามีเรื่องอยากปรึกษามากๆ เราอยากเลิกกับแฟน แต่เรามีลูกด้วยกัน2คน เราคบกันได้เกือบ9ปีแล้วค่ะ เริ่มเลยล่ะกันนะคะ คือเรากับแฟนก็คบกันมาปกติเลย ทะเลาะบ้าง งอนบ้าง จนมีลูกด้วยกัน2คน มันก็จะมีเรื่องแบบนิดๆหน่อยๆให้ทะเลาะกัน จนเราแบบจากที่เคยจิกๆ โทรหา ด่า เราทำแบบนี้มานานมาก จนเราถึงขั้นสุด เราไม่โทรไม่จิก ไม่ด่าอะไรทั้งนั้น เราแบบปลง พอ จนเมื่อปี่ 2020 เราย้ายออกจากบ้านแฟนไปอยู่บ้านตัวเอง แต่ก็ยังคบกันอยู่นะคะ แต่ความรู้สึกเรามันเริ่มถอยลง เรารู้ตัวเอง จนวันนึงเราก็บอกเลิกแฟนเราเลยเราบอกต่อหน้านะ หลังจากนั้นแฟนเรามันก็ขู่เหมือนกำลังจะคิดสั้นอะไรทำนองนั้น ไม่กลับบ้าน คนที่บ้านโทรไปก็ไม่รับ จนเราต้องรีบไปบ้านมันเวลานั้นตี3 ตอนนั้นเรารู้สึกแย่มากๆ เรากลัวว่ามันจะทำแบบนั้นจริงๆ หลังจากนั้นมันก็ยืดเวลามาเรื่อยๆ จนเราทนไม่ไหวกลับไปคบกัน แต่เราบอกตรงๆเลย เราโคตรไม่มีความสุขเลย ถึงมันจะพยายามหาอะไรต่างๆมากมายมาให้เรา เราก็ยังรู้สึกว่ามันช้าไป กับการที่เราขอมันมาตั้ง9ปี คือเราขอให้มันเป็นหัวหน้าครอบครัวที่ดีค่ะ แต่9ปีที่ผ่านมาเรายังไม่ได้เลยค่ะ เราไม่รู้สึกว่ารักมันแล้ว อยู่ไปแบบงั้นๆ อีกใจก็สงสารลูก เราโคตรแบบเหนื่อยมาก เราอยากมีอิสระ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เราจะทำไงดีคะ เราแบบคุยกับใครไม่ได้เลย ตอนนี้เราก็ยังอยู่บ้านมัน แต่เราแบบ😭 อยากออกไปเต็มที คือปัญหามันมีหลายอย่างมากค่ะ อธิบายไปก็ไม่หมด อีกอย่างเราแบบอยากคุยกับมันแบบจริงจังสักที คือเราก็เคยบอกมันไปแล้วว่าเราไม่ได้รักแกแล้วนะ แต่เรากลัวมันจะคิดสั้นเลยกลับมาคบกันต่อ เราจะทำไงดีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่