ภาษาญี่ปุ่นต่อจากปี2022มีโอกาศตกงานไหม?

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราอยู่ม.5 เรียนวิทย์-คณิต เราชอบภาษาญี่ปุ่นมากซื้อมินนะเรียนเอง2เล่มแล้ว(เกรดเราก็3.50+)พอคิดถึงการเรียนต่ออยากเรียน มนุษยศาสตร์ญี่ปุ่น แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่าต่อจากนี้ปี2022ต่อไปวันข้างหน้างานเกี่ยวกับญี่ปุ่นมีโอกาศตกงานหรือหางานยากขึ้นไหมครับ (ไม่ชอบงานครู) (สนใจภาษาญี่ปุ่นเป็นพิเศษไม่มีอะไรถนัดพิเศษแต่ก็คิดว่าทำได้หลายอย่าง) หรืออาชีพอะไรที่จะพอแนะนำ และ แนะแนวผมไหมครับ อยากถามความคิดเห็นของคนที่ผ่านมาอ่านดูครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่