เตรียมตัวยังไงดีครับ กับ การสอบ gat pat 1, 9 วิชาสามัญ ที่จะถึงในอีก2เดือนครึ่งนี้ อีก51วัน

กระทู้คำถาม
ผมได้ลองไปลงคอร์สกับสถาบันนึงชื่อ open durian เเล้วผมไม่ค่อยเก่งคณิต ครูสอนเร็วไปบางทีเรียนไม่ค่อยรู้เรื่องเลยคับเเต่บางบทบางสูตรผมพอเข้าใจอยุ่ ส่วน Gat ภาษาอังกฤษผมชอบเรียนมากเรียนเข้าใจเลย
คำถามคือ . . .
1.ผมควรจะอ่านบทไหนดีครับก่อนสอบ pat 1 ที่จะถึงนี้ (ตามที่ระบุไว้ข้างบนของกระทู้)

2.ผมควร manage เวลายังไงดีให้ทันก่อนสอบดีครับ

ขอบคุณครับ🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่