เป็นนศ.พรีดีกรี รามฯ ตอนสมัครเลือกคณะนิติ แต่อยากเปลี่ยนเป็นคณะมนุษยฯต้องทำอะไรบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีว่ารู้สึกว่าตัวเองไม่น่าจะไหวกับเรื่องกฎหมายสักเท่าไหร่ (เพราะตอนแรกจริงๆคือโดนบังคับเรียนค่ะ) เลยอยากเปลี่ยนไปเก็บห่วยกิจของคณะมนุษยฯแทน แต่ตอนสมัครมันมีให้เลือกคณะซึ่งก็เลือกนิติไปแล้ว ในใบเสร็จอะก็ระบุรหัสคณะเป็นของนิติ(9000)อะค่ะ เลยอยากทราบว่าต้องติดต่อขอเปลี่ยนอะไรไหมคะ หรือว่าเก็บแค่หน่วยกิจที่จะเอาไปเทียบกับคณะมนุษยฯได้เลย กังวลเรื่องใบเสร็จกับเอกสารต่างๆมันจะยุ่งเหยิงด้วยค่ะ ใครพอจพทราบไหมคะㅠㅜ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่