Samsung note 20 ultra ดับ จอกระพริบเเล้วมีเส้น เปลี่ยนจอ รอบ 2 จะเป็นอีกไหม

กระทู้คำถาม
ต้องกลาวก่อนนะครับ ว่าผมซื้อมือถือต่อมา

samsung note 20 ultra 4G ผมก็คุยกันซื้อขายกันปกติ จนของมาส่งวันที่  2 มกราคม 2565

โดยดูสภาพเครื่องก็โอเคร เเต่ติดที่ เครื่องไม่ได้ติดฟิล์มมา เเละ ผมก็ไม่มี เคสมือถือ

เลยดูสภาพเครื่องเปิดเครื่องเเละชาตเเบตเตอรี่ พอเต็ม ก็ว่างมือถือที่โต๊ะคอมตลอด จนวันที่ 4 ผมไปซื้อเคส เเละ ฟิล์ม

มาจะใช้งาน ใส่เคสเเล้วก็ลองถ่ายรูปหลานสาวไป 2-3 ภาพ ก็ปรากฏ หน้ากระพิบเหมือนเครื่องถ่ายเอกสาร เเล้วมีเส้น ที่หน้าจอ

จึงตัดสินใจทักถามพี่คนขาย เค้าให้ผมไปที่ศูนย์ samsung พัทยา ผมก็ไป ที่ศูนย์ก็ดูอาการเครื่องให้ ปรากฏว่าเครื่องเคยเปลี่ยนหน้าจอ อาการเครื่อง

รอบเเรกที่เปลี่ยน จอเเตก เเละรับสัญญาเครือข่ายไม่ได้ หรือสัญญาณหาย มาเเล้ว 1 รอบ

ที่ศูนย์นี่ เมื่อเดือน กันยายน  เลยประกัน 90 วันของซัมซุงมา ประมาณ 20 กว่าวัน เเต่ช่างที่ศูนย์ก็ดูเเลรับเรื่องให้อย่างดีครับ ตรวจดูสภาพเครื่องก็ไม่มี

รองรอยการกระเเทกหรือตกหล่นเลย ช่างจึงดำเนินเรื่องไปทางศูนย์ samsung   ได้ส่วนลดคาราซ่อมมา 20% เหลือ 6710 บาท จาก 8200

ผมจึงลองสอบถามผู้ขายอีกครั้ง เเต่เค้ายืนยันจะไม่ช้วยหรือรับผิดชอบอะไรเลย ผมจึกอยากมาหาข้อมูล ถ้าผมซ่อม ในราคานี้ มันจะเกิดปัญหาอีกไหมครับ

เพราะซ่อมครั้งที่เเล้วเกินประกันมา เเค่ 20 วันเอง มีปัญหาเลยเป็นอาการเส้นที่จอ และสัญญาณหาย

Samsung มีเเนวทางอื่นอีกไหม หรือช้วยอะไรผมได้ไหม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่