รถ Toyota Camry Hybrid ตัว Minor Change ล่าสุด ไม่มีรถส่งหรอครับ ใครพอทราบข้อมูลบ้างมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ผมจอง Toyota Camry 2.5HV Premium ไปตั้งแต่ต้นเดือนธันวาคม 2564 เซลส์แจ้งว่าได้รับรถทันสิ้นปี
พอถึงปลายปีเซลส์แจ้งว่าได้รับเดือนมกราคม 2565 แน่นอน สิ้นปีไม่ทันจริงๆ
อัพเดทล่าสุดเซลส์แจ้งว่ารับรถเป็นเดือนกุมภาพันธ์ เดือนนี้ไม่ทันอีกแล้ว

เงื่อนไขการซื้อของผมคือ
1. ซื้อเงินสด
2. เนื่องจากเป็นช่วง Motor Expo ปลายปีที่แล้วทำให้มี 3 เจ้าเสนอราคาแข่งกัน ผมให้ทุกเจ้าเสนอมา แต่ผมจ่ายเงินจอง 10,000 บาทที่เจ้านี้เพราะนำเสนอเงื่อนไขให้ดีที่สุดตั้งแต่แรก และดูมุ่งมั่นในการขายมาก
แต่มาภายหลังอีกสองเจ้าทราบว่าผมจองแล้ว ก็เลยนำเสนอเงื่อนไขที่ดีกว่ามาให้เผื่อเปลี่ยนใจ ผมได้แจ้งทางเซลส์ที่ผมจองไป และทางเค้าแจ้งว่าทำให้เท่ากัน

ผมเลยอยากทราบข้อมูลว่ารถมันไม่มีส่งจริงๆ หรือผมทำไรให้เซลส์ไม่พอใจหรือเปล่าเค้าเลยไม่อยากขายผม ผมควรจะยังรอหรือว่าไปหาเจ้าอื่นได้แล้วครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่