Edam entertainment ค่ายนี้มันยังไงกันแน่

กระทู้คำถาม
Kakaoค่าย(แม่)ต้นสังกัดของไอยู ตั้งedamให้ไอยูโดยเฉพาะ แต่คือตั้งแต่เห็นประเด็นเรื่องของที่เอามาขายผิดพลาดก็เริ่มตะหงิดใจแล้วค่ะว่าค่ายมันดีจริงมั้ย แล้วคือเราก็มาเห็นค่ายจะขายแบบว่าเป็นสารคดีเราก็แบบไม่โอเคมากๆๆๆๆๆ ค่ายนี้มันเริ่มมีแต่การตลาดตอนไหนกัน คือหงุดหงิดอะค่ะ
เคยคิดว่าค่ายรักไอยูมากๆแต่พอมานั่งคิดแล้วค่ายมันดีจริงหรอคะ คือสิ่งเดียวที่เห็นจากอีดัมคือเรื่องกฎหมาย แล้วเรื่องอื่นนี่ไม่รู้ยังไง แล้วคือไอยูก็ดูรักทีมงานมากๆ  แล้วโมโหที่สุดคือค่ายผิดพลาดแต่ทำไมให้ไอยูรับหน้าแทนยิ่งไม่เข้าใจเข้าไปอีก
คำถามคือที่บอกว่าให้อิสระกับศิลปิน กับใช้ศิลปินทำงานด้วยตัวเองนี่มันเส้นกั้นบางๆนะคะ คือตอนนี้ก็ตามเรื่องไม่ทันด้วยว่าเรื่องราวมันเป็นยังไงผู้รู้ช่วยเล่าสิ่งที่อีดัมกำลังทะเลาะกับยูแอนาให้ฟังหน่อยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่