จบปวช.ต่อสถาปัตย์ลาดกระบังได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้หนูอยู่ปวช.2ค่ะ แต่อยากเตรียมตัวแล้วก็วางแผนอนาคตตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ เลยอยากสอบถามพี่ๆที่อยู่ลาดกระบังค่ะ 
 คือตอนนี้หนูเรียนสถาปัตย์อยู่วิลัยเอกชนที่หนึ่งในเชียงใหม่ค่ะ แต่ตัวหนูเองอยากเรียนและสนใจไปเรียนเรียนที่ลาดกระบังค่ะ ที่หนูมาเรียนสายอาชีพเพราะตัวหนูเองไม่เก่งในด้านสามัญค่ะ แต่ในด้านสถาปัตย์ก็ได้อยู่ค่ะ แต่ก็ไม่ได้เก่งมากนะคะ หนูอยากทราบว่าหนูต้องเตรียมตัวอะไรยังไงบ้างค่ะ แล้วถ้าหนูอยากยื่นพอต์สตั้งแต่รอบแรกเลยมันจะได้ไหมคะ(แล้วถ้าเรายังไม่จบจะเป็นอะไรไหมคะ) แล้วมันต้องไปสอบอะไรก่อนมั้ยคะ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนะล้วงหน้านะคะ🙏🏻
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่