มีใครเปลี่ยนนับถือคริสต์ เพราะรู้สึกคอนเนคกับพระเจ้าได้บ้างคะ

กระทู้สนทนา
เราส่วนตัวเป็นคนไม่เชื่อพลังเหนือธรรมชาติอะไรเลย ไม่เคยดูดวง ไม่เชื่อดวง ไม่เชื่อเรื่องผี
แต่ในชีวิต10ปีที่ผ่านมา รู้สึกเรามีหลายๆอย่างที่รู้สึกว่าคอนเนคได้กับGodและJesus และมีเหตุการณ์ และ Signs ที่ทำให้เราเชื่อว่าGod and Jesusฟัง และอยู่ข้างเราจริงๆ 
หลายๆคนอาจจะหาว่าเราบ้า แต่เรารู้สึกได้จริงๆตลอด10ปีที่ผ่านมา อยากนับถือคริสต์มาก แต่ที่บ้านเป็นพุทธจ๋ามากๆ ไม่อนุญาต

อยากทราบว่ามีใครเคยรู้สึกเหมือนกันมั้ยคะ หรือเรามโนไปเอง 555555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่