อิโมโค่ กับ วากิฟในซีซันนี้

กระทู้คำถาม
อิโมโค่ ซีซันนี้ ขอใช้คำว่าพัง พัง พัง ไม่สมกับคำว่าทีมเกินต้านเลยซักนิด นี่ดูมาหลายแมทช์แล้ว จะสรุปให้นะคะ
วอลลอซ พังที่สุด  เซตสติหลุดเยอะมาก ที่สำคัญเซ็ตบอลต่ำจนหัวเสา บอลเร็ว แม้แต่อีโกนูยังตบติดบล้อกอะ คิดดู
โรบิ้น ฟอร์มแย่กว่าเดิม บุกไม่ปังเท่าเดิม อาจจะเกิดจากป้าวอล และบล้อกไม่ได้ปังเท่าเดิม ปกติบล้อกยืนหนึ่งมาก
คอร์ทนี่ พูดได้มั้ยพี่จี้ ไม่สมควรซื้อมาอย่างแรง บอลแรกดีกว่าพลัมเมอร์ ที่ไม่ได้แปลว่าดีแล้ว บอลบุกบอด เจอทีมใหญ่ๆบุกไม่ได้เลย จมบล้อกยิ่งกว่าป้ากิ๊ฟ
ขายได้ ขายทิ้งซะนะคะอีโม ไปซื้อคนอื่นดีกว่า ไม่งั้นก้อแพ้ค่ะ แพ้วากิฟรัวๆ
พลัมเมอร์ สาวปากซีด บอลแรกรัชช่า บอลบุกภาวนาค่ะ เหมือนซื้อซิลล่า2มาให้ตากุยขำเล่น ไลน์อัพอิโมซีซั่นที่ผ่านๆมาไม่มีใครเป็นบ่อบอลแรกนะคะ ถึงชนะได้รัวๆ ตอนนี้ก้อมีบ่อใหญ่แล้วค่ะ ส่วนบอลบุกเวลาปกติดี เวลาสำคัญพังตลอดค่ะ บุกพัง สติพัง ส่วนบอลรับก้อช่วยอะไรไม่ได้
วุซโคว่า บอลบุกดีกว่าบล้อก บล้อกไม่ค่อยเริ่ด ส่วนบอลบุกทุบจุก แต่ทุบทางเดียว โดนจับก้อตุยไปได้เลย
เดเจน ฟอร์มดีเหมือนเดิม ยืนหนึ่งลิบเบอโร่ค่ะ
โกนู แย่กว่าเดิม มีความสติหลุด สติไม่อยู่กับเนื้อกับตัวมากกว่าเดิม แต่ซีซันนี้ นางคือชายหาดที่แท้ทรู เลยพอเข้าใจถึงอารมณ์เครียดนางได้
ที่สำคัญที่สุด ซีซั่นนี้อิโมต่อบอลบ้งมาก เหมือนไม่ได้คุยกันมา เข้าใจได้ว่ามีผู้เล่นใหม่ แต่หวังกับระบบทีมมากกว่านี้

วากิฟแบงค์ ซีซันนี้ โคตรเริ่ด เป็นส่วนผสมที่อูมามิ กลมกล่อม ติ่งวากิฟฟินค่ะ
เจ๊ราสิค ไปแล้ว แอบดีใจค่ะ ถึงบล้อกเจ้แกจะโอเค แต่บอลบุกแกไม่ปังแล้ว ได้สาวอ๊อกโบกูมา กรี้ดมาก คือเริ่ดค่ะ บุกเริ่ดแบบกรี้ดๆ บล้อกปังมาก  
สาวงูซีซันนี้ปังกว่า สวย มั่นใจ ไม่กลัว และไม่ค่อยสติหลุดแล้ว คือเริ่ดจนไม่รู้จะพูดยังไง
ออซเบย์ โชว์ของรัวๆ เซ็ตเริ่ดจริง ตั้งแต่โอลิมปิกแล้ว แต่ชอบมีปัญหาสติหลุด  ดีที่เจออิโมอาทิตย์ที่แล้วสติปังค่ะ เลยชนะกรุบๆ
ลิบอายชา ฝีมือดีมาก ดีจนงง บอลแรกดี รับบอลตบดี ดีกว่าจิเซมซีซันที่แล้วมาก
ป้าบาร์ช บอลรับดีเว่อ บอลบุกมาบ้าง ไม่มาบ้าง แต่ป้าแกมีลูกเก๋า เอาตัวรอดได้ 
กาบี้ ยืนหนึ่งหัวเสา all around ยืนหนึ่งในใจชั้น ใจแม่มา ใจแม่มง
ฮาค ปังพอๆเดิมนะ แต่พอทีมมันระบบดีขึ้น ทุกคนตีได้ ทำให้บล้อคหลงในบางที สาวฮาคตีง่ายขึ้น เซ็ต5ก้อไม่ต้องพึ่งนางมากนัก
โดยรวมวากิฟซีซั่นนี้ ยังไงก้อแชมป์ทุกสนามค่ะ ไม่ได้เจิมแต่ดูวอลเลย์มาเยอะ ทีมแบบนี้คือUSAในโอลิมปิกค่ะ ระบบทีมดี ทุกตำแหน่งดี ไม่มีใครบอด
 นอนมามงของแท้

ปล.เดี๋ยวจะหาว่าแอนตี้พลัมเมอร์กับคอร์ทนี่  ลองเอานางทั้งคู่มาเทียบดู บาร์ชชนะคอร์ทนี่ทุกด้าน ส่วนกาบี้แม้แต่บอลบุกปังกว่าพลัมเมอร์ค่ะ เพราะฉะนั้นจะมาเป็นสาวฮิลล์กับอดัมเหมือนกันไม่ได้เด้อ ปลาน้อยออก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่