ปวดฟันมากค่ะ กินยาแก้อักเสบก็ไม่ตาย ยิ่งยา ยาบรูเฟ่น แก้ปวดฟัน ยิ่งแล้วเลย

กระทู้คำถาม
เริ่มเรื่องนะคะคือเรามีฟันผุและเป็นรูตรงฟันกรามด้านซ้ายละทินี้ เราเคยบวดมาเมื่อประมาณ4-5เดือนก่อนแต่อาการไม่ค่อยรุนแรงนักพอมาเมื้อ 2สัปดาห์ก่อนเรารู้สึกว่ามันกลับมาปวดอีกครั้งละ และมันก็เริ่มจากปวดเบาๆกินยาพาราก็ช่วยได้อยู่ตอนนั้น พอเริ่มเข้าอาทิตย์ที่สองของการปวดเริ่มปวดมากขั้นเรื่อยๆจนปวดแบบมากๆๆๆปวดจนร้องไห้ ร้องเหมือนคนเอามีดมาแทง ปวดที่สุด ทรมาณมากนอนไม่หลับเลยค่ะ และพอเมื่อวันอาทิตที่ผ่านมาเลยไปหาหมอ หมอเลยไห้ยา ยาบรูเฟ่น แก้ปวดฟัน กับยาแก้อักเสบ มากินแต่ก็ยังไม่มีอาการที่ว่า อาการปวดจะลดน้อยลงเลย คือตอนนี้ไม่รู้จะว่ายังไงเลยค่ะคือปวดมาก ณ ขณะนี้ นั่งเรียนและเขียนกระทู้นี้ยังปวดแบบมากๆเลยค่ะทั้งๆที่กินยา ตรงตามหมอสั่งทุกอย่าง ควรทำยังไงดีค่ะ? ว่าจะไปถอนที่ รพ.แถวบ้านเขาก็บอกไม่รับถอนเพราะสถานะการณ์ โควิด-19 ตอนนี้ จะไปคลีนิคก็ไม่มีตัง มีใครจะแนะนำได้บ้างไหมคะ ทำทุกทางแล้วจริงไปอ่านวินั้นนู้นนี้ ทำตามทุกอย่างก็ไม่หายทรมาณจริงๆค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่