อยากทราบว่ากระต่ายลูกครึ่งND+HL มาผสมกับ HL ลูกจะออกมาเป็นHL ไหม

กระทู้คำถาม
คือว่าเราเลี้ยงน้องกระต่ายเพศเมียอยู่2ตัว เเล้วมีคนมาขอน้องผสมพันธุ์เป็นเพศผู้ พันธุ์ HL เเต่กระต่ายเราเป็นพันธุ์ผสม ND+HL อยากสอบถามผู้มีความรู้ว่าถ้าเราให้น้องผสมกันลูกๆจะออกมาเป็น HL หูตกไหม ลึกๆเเล้วก็ไม่ค่อยอยากให้น้องผสมซักเท่าไหร่เเอบเป็นห่วงว่าจะเลี้ยงลูกเองไม่ได้น้องไม่เคยผสมพันธุ์มาก่อน รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่