คนที่เป็น Introvert (ชอบอยู่คนเดียว ไม่ชอบเข้าสังคม) มีสเปกของผู้ชายหรือผู้หญิงที่ตนเองสนใจอย่างไรครับ

กระทู้สนทนา
จาก
https://pantip.com/topic/41136400

ผมได้แรงบันดาลใจจากหลายๆ ท่านที่อยากหาคู่ที่เป็น Introvert เหมือนกัน ผมเลยขอตั้งกระทู้นี้ เพื่อชวนคุยตั้งคำถามทุกท่านที่อยู่ในกลุ่มนี้ ว่า
1. ตัวท่านเองมีสเปกของผู้ชายและผู้หญิงที่ตนเองสนใจอย่างไร
2. ตัวท่านเองมีวิถีชีวิตแบบชาว Introvert อย่างไรบ้าง
3. ตัวท่านเองตามหาใครสักคนในชีวิตหรือไม่

ตัวผมเองเป็น INFJ ซึ่งเป็นกลุ่มที่มีน้อยที่สุดในการทดสอบจำนวน 16 แบบ เมื่อก่อนเคยรู้สึกเหมือนกันว่า เราแปลกเราผิดปกติหรือเปล่าที่เวลาไปห้าง ไม่ค่อยอยากอยู่นาน อยากไปทำธุระให้เสร็จแล้วก็กลับ ไปงานเลี้ยงก็ไปกินอย่างเดียว ไม่ค่อยอยากพูดอะไรกับใครมากมายนัก แต่พอมาเจอคนที่บอกว่าเป็น Introvert เหมือนกัน ก็รู้สึกฉุดคิดได้ว่า เราไม่ได้แปลก แต่เราก็เป็นเรา เป็นบุคลิกที่ตรงข้ามกับ Extrovert และไม่ได้มีแค่เราคนเดียวครับ

อยากให้ทุกท่าน ลองตอบกันดูครับ เผื่อสเปกและแนวทางของท่านอาจจะไปโดนใจใครสักคนครับ ถ้าใครจะหลังไมล์หากันก็ขอให้โชคดีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่