เพื่อนร่วมงานชอบดูถูกคนอาชีพอื่นเราควรคบต่อไปหรือเปล่า

กระทู้สนทนา
มีเพื่อนร่วมงานที่ทำงานด้วยกันในรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง ชอบพูดจาดูถูกคนสายอาชีพอื่นที่ทำงานเอกชนว่าทำงานใช้แรงงาน รับใช้นายจ้าง นายทุน ทำงานไม่มีเกียรติ ทำงานให้นายทุน  ไม่เหมือนพนักงานรัฐ หรือรัฐวิสาหกิจที่ทำงานขึ้นอยู่กับรัฐบาล มีเกียรติกว่า ในส่วนตัวผมคิดว่าถ้าทำงานสุจริต ได้เงิน น่าจะมีเกียรติเหมือนกันหมด ผมควรคบเพื่อนร่วมงานแบบนี้ไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่