บริษัทที่รับจ้างเดินบัญชีสำหรับยื่นวีซ่า ขอคนทำจริง ไม่หน้าม้า !!!

สวัสดีค่ะ เรากำลังมีแพลนจะไปออสเตรเลีย มีเงินพอจ่ายค่าเรียน คลอบคลุม แต่ๆๆ ติดตรง Statement เงินนอนที่ต้องโชว์ ไม่สวย และมีไม่ถึงจริงๆ
เลยอยากทราบว่าพวกบริษัที่เค้ารับทำนี่ ทำได้จริงมั้ยคะ รู้ว่ามันไม่ดีค่ะ  ขอไม่โลกสวยนะคะ และใครที่ทำแล้วได้จริงมาแชร์กันหน่อย หรือหลังไมค์มาก็ได้ค่ะ 

ปล. เชื่อว่าหลายคนน่าจะเจอปัญหาเดียวกันค่ะ และคนที่ทำๆกันก็น่าจะมีเช่นกัน 

คนที่บอกหรือแนะนำ.....ให้ยืมคนนั้นนี้มาใส่บัญชี  แหม....ถ้ามันยืมหรือกู้มาง่ายขนาดนั้นก็คงดีสินะคะ แหะๆ  รบกวนด้วยนะคะ

อ่อขอเพิ่มเติมค่ะ ถ้าใครมีแนวทางอื่นที่ไม่ต้องยื่นหลักฐานการเงิน แนะนำได้นะคะ ถึงแม้ส่วนใหญ่จะบอกว่า ไทยอยู่ level 2 แต่สุดท้ายก็จำเป็นอยู่ดีค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
รู้ไหมว่ามันคือการโกหก ฉ้อโกง ตกแต่งบัญชีเป็นสิ่งผิดกฎหมาย ขอเตือนในฐานะที่เคยทำหน้าที่พิจารณาวีซ่าให้ให้คนมานับไม่ถ้วน อย่าหาทำ แต่ถ้ายืนยันจะทำ

เราขอให้ทั้งคุณและบริษัทที่รับทำ ได้รับผลจากสิ่งที่ทำ การถูกจับว่าว่าโกหกในใบ application ที่คุณยื่น  จะถูกแบนกี่ปี ก็ว่าไป 3ปี 5 ปี 10ปี หรือตลอดชีวิตก็ขอให้ได้รับ

เพราะนี่คือปัญหาที่ส่งผลกระทบ ต่อการขอวีซ่าให้นักเรียนคนอื่นๆ ที่เขาตั้งใจไปเรียนจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่