ชีวการเเพทย์ค่าเทอม ทุน50% กู้กยศ. ม.รังสิต

กระทู้คำถาม
1.ค่าเทอมชีวการเเพทย์?
คืออยากถามพี่ๆ ผู้รู้ พี่ที่ศึกษาอยู่ คืออยากถามว่าเทอมหนึ่งปีหนึ่งค่าเทอมรวมกี่บาทครับ รวมค่าหน่วยกิจ เช่นเเบบเทอม1 เบ็ดเสร็จกี่บาท 1ปีกี่บาท เอาเเบบยอดจริงเลยครับ🙏🙏

2.มีทุน50%เเล้วเราสามารถกู้กยศ.กรอ.เพิ่มได้ไหม?
จากคำถาม สมมุติ 50,000 ทุน50% เหลือ25,000 เเล้ว25,000นี้เราสามารถกู้กยศ.กรอ.มาจ่ายได้ไหมครับ
ผมหาข้อมูลได้น้อยมากครับ หลักๆเลยอยากรู้ค่าเทอมครับ เครียดมากไม่รู้จะเอาดีไหม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่