รู้สึกว่าตัวเองตัดสินใจผิดที่ลาออกจากที่เก่า ทำงานที่ใหม่ไม่มีความสุขเลย

กระทู้คำถาม
เราตัดสินใจลาออกโดยที่เดิมทำมา7ปี เพราะรู้สึกอิ่มตัวและระบบการทำงานที่เปลี่ยนไปมาตลอดเวลา เลยสมัครและสัมภาษณ์จนได้งานที่นึง ข้อดีคือใกล้บ้านมากกว่า ประหยัดค่าใช้จ่ายได้เยอะกว่าเดิม เงินก็เพิ่มมากขึ้น วันหยุดก็เพิ่มด้วยเลยตัดสินใจย้ายงานเลย

ตอนนี้ทำงานที่ใหม่ได้จะอาทิตย์แล้วรู้สึกเครียดและเหงาๆเพราะยังไม่มีเพื่อนเลยค่ะ หัวหน้าไม่พาเราไปแนะนำแผนกอื่นๆด้วย และในแผนกที่เราทำมีแค่หัวหน้าและเรา2คน นอกนั้นก็แผนกอื่นๆเขาก็คุยแต่กลุ่มคนทำงานมาอยู่ก่อนแล้ว 

เราก็ไม่ได้เป็นคนนิสัยแย่หรือไรนะ เจอใครก็ตามยกมือไหว้สวัสดีทุกคน ยิ้มให้ พยายามเข้าหาทุกคน ทักทุกคนก่อนเสมอแต่จะมีคนนึง ยกมือไหว้แล้วทักแล้วเขาเบะปากใส่แล้วไม่เคยรับไหว้เราเลย555+ หัวหน้าก็ว่าจะทำงานครบอาทิตย์ไมยังไม่มีเพื่อนอีกงี้ระวังจะไม่ผ่านโปร

มีใครเคยรู้สึกแบบเราไหมคะ แบบนี้ตัดสินใจผิดรึเปล่านะ555 เหงามากและเครียดด้วยค่ะ😣
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่