บริการธนาคาร กสิกรไทยมันเเย่ขนาดนี้เลย?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ทุกคนเราเป็น   นักศึกษา
ตั้งเเต่เด็กจนโตเราไม่เคยมีใครสนใจอะไรในชีวิตเลยคะพึงได้ทำบัตรประชาชนครั้งเเรกตอน   ม.1 เป็นคนซื่อๆ พอตอนนี้ป.ว.ช2เเล้วยังไม่มี  บัตรATMเป็นของตัวเองเลยได้เเต่ยืมบัตรเพื่อน พอมันถึงเวลาเราเลยของพ่อแม่ให้พาไปเปิดบัญชีที่ธนาคาร เเต่พ่อกับแม่กับพูดว่าไร้สาระ    ไม่ต้องวุ่นวายตอนนั้นนั่งกินข้าวเสียใจมากที่พ่อกับแม่พูด เเบบนี้ทั้งๆที่เราเเค่อยากเก็บเงินเค้าก็บอกให้เราหยอดกระปุก พอเราหยอดพวกเค้าก็เเงะออก   พอเอาเงินแอบพอเรามาเห็น พอดีกำลังเเงะตู้เพื่อหาเงินเรา  เราเก็บเงินนานมากกว่าจะได้  นี้เลยไปเปิดบัญชีเองยิ้มเลย  พอเก็บเงินได้สัก1000บาทเราก็เลยโทรถามเพื่อนเลยว่าควรทำธนาคารไหนดีไอ้เพื่อนก็บอกว่าเออทำธนาคารอื่นดีกว่านะแต่เราเห็นเพื่อนเราใช้กสิกรแล้วก็อยากใช้เหมือนเพื่อนเราอะเนาะเราก็เดินเข้าไปกสิกรด้วยความมั่นใจเลยจ้าเอาเอกสารบัตรประชาชนและไปทั้งหมดเลย  มีความที่เราแบบสดใสมากเลยกูจะมีบัตรเป็นของตัวเองแล้วอะไรอย่างนี้พนักงานหน้าตาพนักงานคือแบบไม่รับลูกค้าเลยอ่ะค่ะทุกคน ไอ้นี่ก็ไม่ได้สนใจเราก็บอกเขาไปเลยว่าเออเรามาเปิดบัญชีใช้นะคะไม่เคยใช้เลยแล้วนางก็บอกว่ามีเงินมาฝากด้วยไหมล่ะคะเท่าไหร่หรอคะ   คือตอนนั้นมันก็มีอยู่แค่พันนึงอ่ะเนาะก็เลยเปิดบัตรไปที่ 300 แล้วก็ฝากเงินอีก 500 พนักงานทำหน้าเซ็งๆแบบรู้สึกมันคิดไปเองนะว่าฝากแค่นี้หรออะไรอย่างเงี้ยค่ะแล้วแบบเบะปากก็ไปหัวเราะกับเพื่อน พอ ให้กรอกข้อมูลก็โยนอ่ะโยนที่เอกสารมาให้ แล้วก็พูดแบบเริ่มพูดไม่มีหางเสียงแล้วว่าแบบกรอกเลยแล้วเขาก็ให้เราโหลดแอปของธนาคารแล้วด้วยความที่เน็ตเรามันช้าเขาก็ดึงโทรศัพท์เราไป แล้วก็มองหน้าเราแบบตอนนั้นโทรศัพท์แล้วแตกไง แล้วก็พูดพูดแบบว่าหน้าจอแตกหรอที่บ้านมีปัญหาหรอคะอารมณ์ตอนนั้นคือไม่โอเคและเริ่มไม่โอเคแล้วก็ไม่ค่อยตอบเขาแล้วสักพักนึงเขาชักสีหน้าใส่เราตอนทำบัตรเสร็จเพราะทำบัตรเสร็จเขาก็ไมขอบคุณเหมือนที่เพื่อนเรามาทำเลยอ่ะมีแต่แบบเสร็จแล้วเชิญ เดี๋ยวนี้พนักงานเขาต้อนรับแล้วก็ไล่ลูกค้าแบบนี้หรอค่ะอย่าทัวร์ลงนะอันนี้ถามเฉยๆ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่