How to เลิกกับแฟนยังไงไม่ให้เจ็บ😓

กระทู้คำถาม
เริ่มเรื่องเลยนะคะ แฟนคนนี้เป็นแฟนคนแรกค่ะ คบกันมากำลังจะเข้าปีที่ 3 ค่ะ จุดเริ่มต้นมันมาจากการที่ช่วง 2 ปีแรกเค้าค่อนข้างยอมเราในหลายๆเรื่องค่ะ ทำให้เรากลายเป็นคนที่ค่อนข้างเอาแต่ใจ อันนี้เรารู้ตัวค่ะ เข้าใจว่าความอดทนของคนมีจำกัด ตอนนี้เค้าไม่อยากทนแล้ว และเป็นเราที่ไม่อยากเลิก กลายเป็นว่าสถานการณ์ความสัมพันธ์ตอนนี้เราต้องยอมหลายๆอย่าง โทรหาเค้าบ่อยก็ทะเลาะ ปัญหาจุกจิกก็ทะเลาะ เค้ามักจะบอกเราว่าเราไปกันไม่ได้แล้วเสมอ ซึ่งฟังแล้วก็เจ็บมากค่ะ

รู้สึกอึดอัดมากค่ะตอนนี้ ร้องไห้ทุกวัน แต่ก็ทำใจเลิกไม่ได้ เราควรทำยังไงดีคะ ทรมานมาก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่