เพิ่งตรวจเจอเชื้อHIV เราต้องอยู่กับมันยังไงคะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งตรวจเจอเชื้อHIVมาหมาดๆเลยค่ะเมื่อวานนี้ ตอนนี้เครียดมาก ทำตัวไม่ถูกจากที่เคยร่าเริงตอนนี้นอนจมความเครียด อยากได้กำลังใจจากคนที่เป็นมา อยากรู้ว่าเราต้องอยู่กับมันยังไงคะ อายุก็ยังน้อยด้วย คิดถึงเรื่องอนาคต อยากมีครอบครัว อยากมีลูก ตอนนี้คิดมากจริงๆค่ะ กลัวคนอื่นจะรับเราไม่ได้ ทำยังไงถึงจะเลิกท้อคะ ตอนนี้ไม่มีความรู้เกี่ยวกับโรคนี้เลยค่ะ อยากฟังจากปากคนที่เจอสถานการณ์เดียวกับเรา 😓
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่