ใช้รูป fa. ( แฟนอาร์ต ) ตั้งโปรไฟร์ผิดมั้ยคะ ?

กระทู้คำถาม
เราอยู่ในโอเพนแชทที่โรลอนิเมะรวม แล้วมีคนบางกลุ่มบอกว่าใช้fa.ผิดลิขสิทธิ์นะ(ในกลุ่มใช้fa.ตั้งปกและสมาชิกส่วนใหญ่ใช้ตั้งเป็นโปรไฟร์) แล้วอีกกลุ่มบอกว่าใช้ได้ถ้าไม่ได้เอารูปมาทำอะไรไม่ดีหรือเอาไปหารายได้เข้ากระเป๋าตัวเอง เราก็เลยสับสนน่ะค่ะว่าฝ่ายใหนพูดถูก ฝ่ายใหนพูดผิด แต่ตอนนี้คนที่มาบอกว่าใช้fa.ไม่ได้เขาออกไปแล้วค่ะ ใครรู้ช่วยอธิบายให้เราฟังหน่อยนะคะ TT ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่