แฟนเป็นแบบนี้ ควรทำไง

กระทู้คำถาม
ผมอายุ43 เปนเกย์
แฟนอายุ28   (ชายรักชาย) คบกันมา4ปี
  แฟนชอบเล่นยา ทะเลาะกันเรื่องยาบ่อยมาก แฟนชอบเล่นยาแล้วมั่วเซก หายไปที2-3วัน ติดต่อไม่ได้
  ผมทั้งทำงานบ้าน เวลาแฟนอยู่บ้านก็นอนทั้งวัน บางทีคิดว่าเปนเจ้ากรรมนายเวรแน่ๆ เพราะเรารักเค้ามาก
  เค้าไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่ ตื่นนอนก็ไม่ทัก หายไปทั้งวัน บอกจะให้คิดถึงอะไรมากมาย
ประเด็นอยู่ที่ แฟนย้ายเข้ามาอยู่ด้วยกัน

ผมควรทำไงดี??? จะให้ออกไปจากชีวิต ???
        ควรมีแผนอย่างไร?? เคยไล่แล้วบอกว่า จะให้ไปไหน ไล่ยังไงก็ไม่ไป ไม่มีที่ไป 😭😭😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่