เบอร์หลุด วันใช้งานหมดเกิน45วัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอสอบถามผู้รู้ค่ะ ดิฉันใช้งานเบอร์มือถือเอไอเอสแบบเติมเงิน ซึ่งซิมนั้นใส่ไว้ในไอแพดและด้วยความที่ใช้2ซิม โฟกัสแค่ซิมที่อยู่ในมือถือ จนทำให้ซิมในไอแพดโดนตัดไปเพราะขาดวันใช้งานเกิน45วัน ในส่วนนี้ดิฉันสามารถดำเนินการ หรือติดต่อไปที่ไหนเพื่อขอรับเบอร์เดิมกลับมาได้ไหมคะ เนื่องจากเบอร์นั้นผูกกับธุรกรรมต่างๆ และ บัญชีโซเชียลหลายๆอย่างค่ะ เดือดร้อนจริงๆค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่