ยื่นกู้ซื้อบ้านกับโครงการรู้สึกช้ามาก

กระทู้คำถาม
เรายื่นซื้อบ้านกับโครงการใหญ่ไปในเชียงใหม่
9/11/64 วางมัดจำจอง
13/11/64 ยื่นเอกสารทั้งหมด ทั้งของเราและแฟนเพื่อนให้แบงค์ประเมิน
19/11/64 เจ้าหน้าที่แบงค์ไทยพานิชย์มาขอถ่ายรูปสต้อกสินค้าและขอเอกสารเพิ่มเติม
20/11/64 เราส่งเอกสารครบทั้งหมด
24/11/64 ทางเจ้าหน้าที่ธนาคารโทรมาบอกว่า แปลงที่เราซื้อเป็นแปลงใหม่ยังไม่มีราคาประเมิน ต้องให้บริษัทประเมินราคามาก่อน
29/11/64 เราทักไปถามเจ้าหน้าที่บอกเร่งให้
1/12/64 ทักไปถามอีกทีด้วยความเครียดเจ้าหน้าที่บอกยังไม่ได้

คำถาม
1.ปกติแล้วกี่วันธนาคารถึงจะได้ราคาประเมินบ้านจากบริษัทประเมิน
2.กี่วันถึงจะรู้ผลว่าเรากู้ผ่านไหม
ปล.อยากได้ของไทยพานิชเพราะว่าดอกเบี้ยถูก มีดอกเบี้ยพิเศษสำหรับโครงการด้วย

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่