amd fx 8350 คู่กับ rtx 2070 พบว่า fps ไม่สูง ถ้าเปลี่ยนเป็น amd fx 8350 คู่กับ rtx 3070 จะทำให้ได้ fps ของเกมส์มากขึ้น

กระทู้คำถาม
amd fx 8350 คู่กับ rtx 2070 พบว่า fps จากเกมส์ AA  AAA หรือเกมส์ที่มักจะมีขนาดเกิน 80 Gb ส่วนมาก ภาพจะสวยค่ะ จะ ได้ fps น้อยมาก กระตุก หน่วง ไม่ลื่นเกมส์มี fps ที่ น้อยกว่าที่ควรจะเป็น
ถ้าปรับ hight  หรือ hi-ultra ปรับสูงสุดไว้แค่ที่ 1080 P  50 hz  ทุกเกมส์ ภาพกระตุก หรือมีค้างเป็นระยะๆค่ะ คล้ายอาการโหลดไม่ทัน
แต่ ถ้าเราเปลี่ยนเป็น amd fx 8350 คู่กับ rtx 3070 (ซึ่งราคา rtx 3070 ช่วงนี้แพงกว่าปกติไปมากค่ะ)
  จะทำให้ได้ fps ของเกมส์มากขึ้นและดีขึ้นมาก แบบเห็นผล หรือไม่ คะ เพราะการ์ดจอรุ่นใหม่มักจะมีตัวช่วยประมวลผลค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่