ย้ายโรงเรียนหลายครั้งแปลกมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือตอนม.1-2(เทอม1)เราเรียน รร.สปก
ย้ายเพราะแม่เสีย ไม่อยากอยู่กับพ่อ

แล้วตอน ม.2(เทอม2) เราย้ายไป รร.กจน จนถึง ม.3ขึ้นม.4 ก็ย้ายออก
ย้ายเพราะไม่อยากอยู่หอ อึดอัด ไม่มีเพื่อน

เราก็ย้ายอีกค่ะ กลับไปเรียน รร.สปก ที่ย้ายมาขึ้น ม.4
เพราะคิดถึงเพื่อน อยากอยู่กับเพื่อน

ตอนนี้เราอยู่ ม.5 เราอยากย้ายไปอีกค่ะ อยากถามว่าแปลกมั้ย
เพราะเราย้ายมา สปก แล้วเราย้ายอออกอีก คืออึดอัดใจมาก
พอดีอยากลองประสบการณ์เรียนหญิงล้วน เลยอยากย้าย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่