อยากเริ่มออกกำลัง เริ่มจากการเดินเยอะๆก่อนถือเป็นจุดเริ่มต้นที่โอเคไหมครับ?

กระทู้คำถาม
อยากออกกำลังครับ รู้สึกว่าตัวเองอ่อนแอปวกเปียกมากเลย เลยลองไปวิ่งที่สวนลุมดูปรากฎว่าวิ่งได้แปปเดียว น่องก็รู้สึกว่าไปต่อไม่ไหวแล้ว ไอตรงขอบกางเกงในก็เจ็บ เวลายกขาขึ้นลงอะครับ ไม่รู้เรียกอะไร ลองทำพวกตามคลิป 5 นาที ก็เหนื่อยแฮ่กๆ หัวใจเต้นแรงมาก ทำไมตัวเองถึงอ่อนแอได้ขนาดนี้ เลยไม่รู้จำออกกำลังอะไรดี ของที่ง่ายๆยังทำไม่ได้ เลยว่าจะเดินจากการเดินเยอะๆ เช่น จากปกตินั่งวินไปรถไฟฟ้าเปลี่ยนเป็นเดิน อะไรแบบนี้ ถ้าเราเดินบ่อยๆเยอะๆ มันจะช่วยเรื่องสุขภาพไหมครับ หรือว่า แค่เดินมันน้อยไป
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่