อยากได้คนให้คำปรึกษาครับ

กระทู้คำถาม
คือผมอ่ะกลับไปคุยกับแฟนเก่าได้ประมาณ3-4เดือนละครับ สาเหตุที่เลิกกันก่อนหน้านั้นคือครอบครัวฝ่ายหญิงไม่อยากให้คบกับผม แต่พอกลับมาคุยกันมันก็เกิดอาการแบบเดิมคือ อยากกลับไปคบกับเขาใหม่ เขาก็บอกว่าได้ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้เพราะเขาอยากเคลียร์กับครอบครัวเขาก่อน แต่มีอยู่วันนึง ผมไปเห็นแคปชั่นของนาง เขียนว่า1bays ตอนเเรกก็ไม่คิดไรมาก แต่พอถึงวันที่3 เขาก็เปลี่ยนเป็น3days จนผมเองก็อยากรู้ว่ามันคือไร เลยถามเขาไป เขาบอกว่ามันคือทฤษฎี21วัน(ใครไม่รู้ไปหาในกูเกิลได้) เขาบอกว่าเขาเล่นกับเพื่อน ผมก็คิดว่าเป็นเพื่อนผู้หญิงเลยไม่ได้อะไรมาก แต่พอมาวันนี้ เขาบอกผมว่าเขาเจอคนที่ชอบแล้วและไอ้ทฤษฎีนั่นก็เล่นกับคนนั้น ผมเลยถามว่าคนนั้นเป็นใคร เขาบอกว่าคนคุยเก่า และที่เด็ดกว่านั้นคือ เขาทักมาบอกว่า"ชอบ"คำเดียว ชอบคำเดียว คำนี้แค่คำเดียวมันเปลี่ยนสถานะของผมกับเขาไปหมดเลย ซึ่งตอนที่เขียนกระทู้ผมก็ยังพิมคุยกับเขาในแชทอยู่ว่าจะเอาไง เขาบอกว่าเขาชอบคนคุยเก่า ผมก็สตั๊นไปเลย ผมยอมเขาทุกอย่าง ตามใจเขาตลอด นักเขามาก ตอบเป็นห่วงเสมอ และนี่คือสิ่งที่ได้ แพ้คำว่าชอบคำเดียว ผมก็อยากจะตัดใจจากเขา แต่ผมทำไม่ได้ ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่