น้ำหนักขึ้น-ลงเร็วมากเกิดจากอะไรหรือมีผลเสียอะไหม?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะคือเราเป็นคนอวบๆมีพุงแล้วเเรากินข้าวน้ำหนักก็พุ่งขึ้นเยอะพอถ่ายออกก็ลงเยอะเหมือนกัน เช่นเรากินข้าวมื้อเย็นแค่จานเดียวน้ำหนักจาก66.15เพิ่มเป็น67.05แล้วพอถ่ายออกพรุ่งนี้เช้าน้ำหนักก็จะเหลือประมาณ66.10 - 65.70 นี้แหละค่ะมีมันลงไวมากกลัวว่าจะเป็นโรคอะไรใครรู้ตอบหน่อยนะคะ🙏🏻
ขอบคุณร่วงหน้าค่ะ🙏🏻💗
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่