เงินในบัญชีโดนหักว่า for shopee คืออะไรค่ะ เราไม่ได้ผูกบัตรกับแอปออนไลน์อะไรเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
บัตร KTB ของเรายอดเงินหายเลยเข้าไปเช็ครายการเดินเงินในบัญชีดูปรากฏว่ามีการหักเงินจากบัญชีเราไป3ยอดในวันเดียวค่ะ ขึ้นรายละเอียดว่า for shopee ยอดแรก 8,429บาท ยอดที่สอง30,034 ยอดทีสาม1บาท ทังๆที่เราไม่เคยเอาบัตรไปผูกกับแอปออนไลน์อะไรเลยค่ะ แบบนี้เราจะรู้ได้ยังไงค่ะว่าเกิดจากอะไร ใครสั่งอะไร ส่งที่ไหน เราตามได้ไหมค่ะ ตกใจมากเลยค่ะ เราทำอะไรได้บ้างค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่