เทรดหุ้นตก โดนแฟนด่าว่าโง่ เราควรทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือเรา ศึกษาเรื่องหุ้นมานานแล้วค่ะ จริงจังบ้างไม่จริงจังบ้าง หลังๆเราดูตลอด เราก็มีการคุยกับแฟนค่ะว่าเราอยากเอาเงินมาเล่นดู เงินที่เหลือ แฟนก็บอกทีละ500 พอเราเล่นไปสักพักเรารู้สึกว่าเราสามารถ คาดการณ์ได้พอสมควร ก็เลยเอาเงินเก็บของเราเอง มาลงเพิ่ม แต่มีอยู่วันนึง หุ้นตกแบบเราไม่ทันตั้งตัวที่จะขาย ก็เลยโดนล้างพอร์ต เราก็เสียดายนะคะ แต่เงินเราคิดว่าเราหาใหม่ได้ ถือว่าเป็นประสบการณ์ 

แฟนมาเห็นทีหลังค่ะ ว่าเราโอนเงินไปไหน เราบอกว่า "อ๋อ ก็เอาไปลงหุ้นไง" แฟนก็ด่าเราเลยว่าทำไมเอาไปลงเยอะ ทั้งๆที่มันเป็นเงินเรา

เราก็พูดไปตรงๆค่ะว่า : เราต้องการต่อยอดจากเงินของเรา เธอไม่เกี่ยวอยู่แล้วนี่

แล้วเขาก็บอกว่า : ก็มันโง่ไง มันควาย สุดท้ายก็แค่ไอพวกผีพนัน  

คือเราเสียความรู้สึกมากๆๆ แบบแค่เราเสียเงินตรงนั้นไป ครึ่งนึงที่เราลงไป ก็ทำใจแล้ว ต้องมีขึ้นมีลงมีได้มีไม่ได้ ต้องโดนล้างพอร์ตสักครั้ง แต่คือเขาไม่มีความยืดหยุ่นแล้วด่าเราแรงมากๆยาวกว่านี้

เรามีปัญหากันมาสักพัก แต่ถึงจุดนี้ ทุกคนคิดว่าเราควรคิดยังไงทำยังไงคะ เราควรดูคนนี้ต่อไปไหม หรือนี่แหละคือตัวตนของเขา
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่