อัพวิดีโอลงสตอรี่ไอจีไม่ได้

กระทู้คำถาม
พอดีว่าไอจีเราอัพคลิปวิดีโอลงในสตอรี่ไอจีไม่ได้คะ จะเอาคลิปเก่าๆที่เคยถ่ายมาลงมันลงไม่ได้ มันจะขึ้นเหมือนรูปวงกลมโหลดอยู่อะค่ะ นานมากและลงไม่ได้ด้วย แต่รูปลงได้ปกติ ถ้าถ่ายคลิปในสตอรี่แล้วลงเลย จะลงได้ปกติค่ะ แต่ถ้าจะเอาคลิปที่เคยถ่ายไว้มาลงมันจะลงไม่ได้ เราเล่นไอจีอยู่ 3 แอคเค้าท์ค่ะ 2 แอคเค้าท์ที่สร้างไว้นานแล้วคือลงไม่ได้ แต่แอคเค้าท์ที่เพิ่งสร้างลงได้ ไอจีใครเป็นแบบของเราบ้างคะ ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกเราหน่อยคะ เราใช้โทรศัท์รุ่นไอโฟน 6 พลัส หรือมันเป็นที่โทรศัพท์คะ🥺
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่